Home » Showbiz atbp. » ABS-CBN, most awarded media organization sa 10th Gawad Tanglaw

ABS-CBN, most awarded media organization sa 10th Gawad Tanglaw

Humakot ng 23 parangal ang ABS CBN Corporation sa kakatapos na 10th Gawad Tanglaw (Gawad Tagapuring mga Akademisyan ng Aninong Gumagalaw) sa University of Perpetual Help System-DALTA Auditorium sa Las Piñas City.

Muling hinirang na Best TV station ang ABS-CBN at Best AM station naman ang DZMM. Ginawaran din ng natatanging pagkilala si ABS-CBN President Charo Santos-Concio ng Gawad Tanglaw sa Sining ng Telebisyon para sa kanyang kontribusyon sa Philippine TV industry.

Samantala, pinarangalan naman ang Kapamilya stars na sina Emilio Garcia, Coco Martin, Vilma Santos, Gina Pareño, Anita Linda, at Cherrie Pie Picache bilang mga Pinakakapuri-puring Artista ng Dekada.

Sa larangan ng pelikula, wagi ang Cinema One Original movie na Six Degrees of Separation from Lilia Cuntapay para sa Best Story.

Sa kabuuan, nag-uwi ang Channel 2 ng 15 parangal, kabilang ang special award para kay Ms. Concio, nag-uwi naman ang DZMM Radyo Patrol 630 AM radio station ng apat na parangal, tatlo sa 24/7 cable news channel na ABS-CBN News Channel (ANC), at isa sa Cinema One.

Hindi lamang sa Gawad Tanglaw kinilala ang ABS-CBN kungdi maging sa 3rd Northwest Samar State University Students’ Choice Awards for Radio and Television, nitong unang linggo ng Marso. Pinarangalan ng Northwest Samar State University ang Matanglawin (Best Educational Program), si Kim Atienza (Best Educational Program Host), ASAP Rocks (Best Variety Show), sina Gary Valenciano (Best Variety Show Host), Xyriel Manabat (Best Child Star in a Primetime Teleserye), Coco Martin (Best Actor in a Primetime Teleserye), Pilipinas Got Talent (Best Reality Show), Luis Manzano (Best Reality Show Host), The Buzz (Best Showbiz-Oriented Show), at si Boy Abunda (Best Showbiz-Oriented Show Host).

ABS CBN a n g pinakapinaparangalang media organization ng akademya sa hinahakot nitong mas maraming awards mula sa iba pang student award-giving bodies tulad ng Gandingan Awards ng UP Los Baños at USTv Awards ng University of Santo Tomas.

Narito ang listahan ng Kapamilya winners sa 10th Gawad Tanglaw Awards:

FILM ARTS
Best Story Antoniette Jadaone ­ Six Degrees of Separation From Lilia Cuntapay

TELEVISION ARTS
TV Station of the Year ABSCBN
Best News Program Bandila
Best News Program Anchors Julius Babao (Bandila)
Best Educational TV Program Matanglawin Best TV Documentary Storyline (ANC)
Best Public Affairs Program The Bottomline with Boy Abunda
Best Morning Show Umagang Kayganda
Best Travel Show Travel Time Best Sports Program Sports Unlimited Best Variety Show ASAP Best Lifestyle Program Executive Class (ANC) Best Drama Anthology Maalaala Mo Kaya Best Drama Series 100 Days to Heaven
Best Performance by an Actress (Single Performance) Helen Gamboa“Parol“Maalaala Mo Kaya
Best Performance by an Actor (Single Performance) Enchong Dee “Parol“ Maalaala Mo Kaya
Best Performance by an Actress (Drama Series) Xyriel Manabat 100 Days to Heaven
Best Performance by an Actor (Drama Series) Coco Martin Minsan Lang Kita Iibigin

RADIO ARTS
Best AM Station DZMM Best Radio DJ Bro. Jun Banaag Dr. Love
Best Radio Anchors Bro. Jun Banaag (Dr Love), Anthony Taberna at Gerry Baja (Dos Por Dos)

Natatanging Gawad sa Sining ng Telebisyon – Charo Santos-Concio

comments


















Translate »